
                                  
 
 
                                   JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

WIZARA YA ARDHI, NYUMBA NA MAENDELEO YA MAKAZI 
 

Simu+255262963313/2963314 
Nukushi: +255 26 296 3316 
Barua pepe: ps@lands.go.tz 
Tovuti: www.lands.go.tz 
 
 
                  

 

Mji wa Serikali Mtumba, 
S. L. P 2908,                                             
40477 DODOMA 

                                                                                                            
TAARIFA KWA UMMA 

 
UTOAJI HUDUMA ZA ARDHI KUPITIA MFUMO WA e-Ardhi 

 
26 Septemba 2025, Dodoma 
 
Wizara inaendelea kuboresha utoaji wa huduma za ardhi kupitia mfumo wa e-Ardhi 
ambao unalenga kurahisisha utoaji wa huduma kwa kuwawezesha wananchi kupata 
huduma popote walipo. Mfumo wa e-Ardhi unatumika katika shughuli za upangaji, 
upimaji, umilikishaji ardhi, usajili na uthamini. Mikoa ya Dodoma, Arusha, Tanga, 
Mbeya na Mwanza na Halmashauri za Manispaa za Shinyanga, Mtwara Mikindani, 
Kigoma Ujiji, Mji wa Nzega, Wilaya za Kahama, Chalinze na Songea zimeanza 
kutumia mfumo huu. Aidha, kwa huduma za uthamini na usajili wa nyaraka za 
kisheria, mfumo huu unatumika katika mikoa yote nchini.  

 
Wizara inawaalika wananchi, taasisi za kifedha, mawakili na wadau wengine 
kujisajili katika mfumo wa e-Ardhi kupitia http://eardhi.lands.go.tz ili kupata 
huduma za ardhi kwa urahisi na haraka. 
 
Aidha, Wizara inapenda kuutaarifu umma kuwa utumiaji wa mfumo huu 
umesababisha mabadiliko ya muonekano wa nyaraka. Hivyo, wananchi 
wanajulishwa kuwa wanaweza kuthibitisha uhalali wa nyaraka zilizotolewa kupitia 
mfumo huo kwa ku-scan alama maalum (Barcode) zilizowekwa kwenye nyaraka 
husika.  

 
Kwa maelezo zaidi kuhusu usajili na namna ya kutumia mfumo huu, tembelea tovuti 
ya Wizara: www.lands.go.tz au piga simu kupitia huduma kwa wateja                       
Na. 0262161610/0739646885 au wasiliana na Ofisi ya Ardhi iliyopo katika Wilaya na 
Mkoa wako. 
 
Imetolewa na 
 

                                                           
Eleuteri E. Mangi 
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